Máy Hàn LASER LS-20000F JASIC (Thế hệ thứ 3)
  • Mã SP
    LS-20000F (2000W) 3 Chức năng: HÀN - CẮT - TẨY
  • Mô tả chi tiết
    + Kích thước nhỏ gọn
    + Tốc độ vượt trội
    + Chi phí tối ưu
    + Mối hàn bền đẹp
    Bảo hành
    + Bảo hành chính hãng áp dụng toàn quốc
    + Bảo hành phần máy, nguồn hàng, bộ làm mát: 24 tháng
    + Bảo hành súng hàn: 06 tháng (không bao gồm phụ kiện tiêu hao như bép hàn, kính ..v..v)
  • Điện áp vào
    1 pha 220 VAC
  • Tình trạng
  • Giá
    Liên Hệ
  • Lượt xem
    989
  • Liên hệ
Tại sao là hàn laser sợi quang?
So sánh vùng ảnh hưởng nhiệt
So sánh với các công nghệ hàn khác
Công nghệ hàn Hàn hồ quang
(Arc welding)
Hàn laser YAG
(tinh thể rắn)
Hàn laser sợi quang (fiber)
Vận hành Nhiệt lượng vào mối hàn (Heat input) Cao Thấp Thấp
Mức độ biến dạng Cao Thấp Thấp
Cách hình thành đường hàn Điền đầy Điền đầy Đa dạng
Xử lý sau khi hàn Không
Tốc độ hàn Chậm Trung bình Nhanh
Sử dụng Khó Dễ Dễ
Sử dụng lâu dài Nguy hiểm cho con người Cao Thấp Thấp
Ô nhiễm môi trường Cao Cao Thấp
Chi phí sử dụng Vật tư tiêu hao Bép hàn /dây bù/khí bảo vệ Tinh thể/Khí Xeon Khí hàn
Năng lượng Cao Thấp Cao
Yêu cầu kỹ năng Cao Vừa Thấp
Diện tích sử dụng Nhỏ Lớn Nhỏ
Máy hàn laser sợi quang Jasic dễ dàng sử dụng vì
Hiệu suất hàn cao
Hiệu suất năng lượng cao
  • Nhanh hơn tới gấp 10 lần so với hàn TIG
  • Hạn chế bắn tóe, ít phải làm sạch sau khi hàn
  • Hạn chế hàn sửa do mối hàn rất ít bị khuyết tật như cháy chân, rỗ hay cháy thủng
Tối ưu chi phí
Dễ dàng sử dụng
  • Yêu cầu kỹ năng hàn thấp, tiết kiệm về chi phí lao động cho thợ hàn hồ quang có kinh nghiệm
  • Gần như không cần bảo trì với nguồn laser có tuổi thọ lên tới100 000 giờ.
  •  Bảng điều khiển màn hình cảm ứng màu với giao diện người dùng trực quan
  •  Cài đặt toàn bộ thông số trong quá trính làm việc
  •  Mối hàn nhỏ, di chuyển linh động đến các vị trí khác nhau
Phạm vi làm việc mở rộng, dễ dàng xử lý các vị trí khó tiếp cận
Thiết kế phù hợp với tính di động của máy hàn laser
tính linh hoạt tuyệt vời nhờ bộ cấp dây riêng biệt.
Thông số kỹ thuật
Model LS-20000F
Nguồn cấp AC220V±5%/50HZ
Bề rộng tia laser 0 – 6mm
Bước sóng laser 1080 ± 10nm
Công suất 2000w
Chiều dài cáp quang Làm mát bằng nước
Bộ cáp sợi quang 12m
Khí bảo vệ Argon/Nitrogen
Áp suất khí Hàn > 3bar, Cắt > 4-7bar
Tổng công suất tiêu thụ 9kw
Hiệu suất chuyển đổi điện quang ≥30%
Chiều dày vật liệu cơ bản 0.5~5mm
Khe hở mối hàn ≥ 1mm
Nhiệt độ môi trường -10℃- 40℃
Khối lượng (Nguồn hàn + đầu cấp) 129.2kg
Khối lượng đóng gói 143.6kg
 Kích thước 980*420*710mm